WAKULIMA NA WAFUGAJI WA MVIWATA WATINGA BUNGENI WATATULIWE CHANGAMOTO ZINAZOWAKABILI | LUKAZA BLOG

WAKULIMA NA WAFUGAJI WA MVIWATA WATINGA BUNGENI WATATULIWE CHANGAMOTO ZINAZOWAKABILI

 Mkurugenzi Mtendaji wa  Mtandao wa Vikundi vya Wakulima Tanzania (Mviwata), Steven Ruvuga (kulia) akiwaeleza wajumbe wa Kamati ya Bunge...

 Mkurugenzi Mtendaji wa  Mtandao wa Vikundi vya Wakulima Tanzania (Mviwata), Steven Ruvuga (kulia) akiwaeleza wajumbe wa Kamati ya Bunge ya Kilimo, Maji,  kuhusu matatizo mbalimbali wanayopata wakulima na wafugaji  nchini, wakati wa mdahalo wa kujadili changamoto zinazowakabili kwenye Ukumbi wa Bunge wa Msekwa, Dodoma
 Mfugaji ambaye ni Mjumbe wa Mtandao wa Vikundi vya Wakulima Tanzania (Mviwata), Trugeti Kashu kutoka Mbarali, mkoani Mbeya, akielezea mbele ya Kamati ya Bunge ya Kilimo, Maji, Bungeni Dodoma jana, kuhusu migogoro ya wafugaji na askari wa wanyamapori wa Hifadhi ya Ruaha ambapo mifugo yao hutekwa na kuwalipisha fedha nyingi kuigomboa. Mviwata walikutana na  wajumbe wa kamati hiyo, bungeni Dodoma
 Mwenyekiti wa Mtandao wa Vikundi vya Wakulima Tanzania (Mviwata), Veronica Sophu (kulia) akiwaeleza wajumbe wa Kamati ya Bunge ya Kilimo, Mifugo, Uvuvi na Maji,  kuhusu matatizo mbalimbali wanayopata wakulima na wafugaji  nchini, wakati wa mdahalo wa kujadili changamoto hizo kwenye Ukumbi wa Bunge wa Msekwa, Dodoma
 Wakulima wakinyoosha mikono ili waeleze changamoto zinazowakabili mbele ya wabunge
 Wajumbe wa Mviwata akisikiliza kwa makini wakati Mwenyekiti wa Kamati, Mary Nagu akifungua mjadala huo.PICHA NA RICHARD MWAIKENDA;KAMANDA WA MATUKIO BLOG
 Baadhi ya wajumbe wa Kamati ya Kilimo, Mifugo na Uvuvi na Maji wakisikiliza kwa makini wakati wakulima wakielezea changamoto zao
 Mkurugenzi Mtendaji wa Mviwata akifafanua jambo katika mdahalo huo
 Mwenyekiti wa Kamati hiyo ya Kilimo, Dk. Mary Nagu akichangia hoja katika mdahalo huo hasa kuhusu matumizi bora ya ardhi tuliyonayo ili kuepusha migogoro ya wakulima na wafugaji nchini.
 Mbunge wa Jimbo la Mchinga, Bobali akiwapongeza wajumbe wa Mviwata kwa kazi nzuri wanayofanya kuhakikisha wakulima wanendelezwa.
 Mbunge wa Mkuranga, ambaye pia ni Mjumbe wa Kamati hiyo, akichangia hoja kwa kuwapongeza Mviwata.
 Mbunge wa Mbozi,Pascal  Haongaakichangia hoja wakati wa mjadala huo
 Mbunge wa Jimbo la Mufindi, Mahamoud Mgimwa akielezea jinsi alivyoshiriki kutatua migogoro ya wakulima, wafugaji na askari wa wanyamapori alivyokuwa NMaibu Waziri wa Maliasili na Utalii.
 Mbunge wa Jimbo la Makambako, Deo Sanga akichangia katika mjadala huo
 Mbunge wa Jimbo la Songwe, Philip Mulugo akchangia hoja na kutaka wakulima hao wakutanishwe haraka na Waziri wa Kilimo, Mifugo na Uvuvi, Mwigulu Nchemba ili ashiriki kutatua changamoto hizo
 Mmmoja wa wakulima akielezea matatizo mbalimbali yanayowakabili
 Nsanzugwako akijibu baadhi ya hoja za wakulima
 Ruvuga akifafanua jambo huku akisikilizwa kwa makini na Nsanzugwako

 Mkulima Antonia Edward kutoka Kilosa , akiitaka serikali kuharakisha mpango wa kubainisha mipaka ili kupunguza migogoro

 Ruvuga akiwaeleza wabunge mikakati mbalimbali ya kuboresha kilimo na masoko

 Sophu akiwapongeza wabunge kushiriki kwenye mdahalo huo



 Nsanzugwako akielezea kwa ufupi watakayoyafanya na Mviwata

 Wajumbe wa Kamati ya Bunge ya Kilimo, Mifugo, Uvuvi na Maji wakiwa katika picha ya pamoja na wajumbe wa Mviwata



Ruvuga akizungumza jambo na Ruvuga baada ya  mdahalo kumalizika

Related

kitaifa 2075999624917223179

Post a Comment Default Comments

Tafadhari Maoni Yenye Matusi Hayatakuwa Publish Tutoe Maoni Bila Kuumiza Wala Kujeruhi Hisia Za Mtu.....@(Sponsored By Lukaza Blog)

emo-but-icon

ALI KIBA - AJE

TMT 2016.FILAMU NDIO SISI

Winner ABA 2015

BOOK ME - YOUR JOB NEEDS ME

All Recent Posts

>

Connect Us

item