MAONYESHO YA SITA YA MADINI YA VITO YAANZA RASMI LEO JIJIJI ARUSHA | LUKAZA BLOG

MAONYESHO YA SITA YA MADINI YA VITO YAANZA RASMI LEO JIJIJI ARUSHA

 Mkuu wa mkoa wa Manyara  Dk Joel Bendera akifatilia jambo wakati alipokuwa anazindua rasmi maonyesho ya sita ya vito na madini yanayofan...

 Mkuu wa mkoa wa Manyara Dk Joel Bendera akifatilia jambo wakati alipokuwa anazindua rasmi maonyesho ya sita ya vito na madini yanayofanyika katika hotel ya Mounti Meru ilipo jijini 
Arusha(habari picha na Woinde Shizza,Arusha)
 Meya wa jiji la Arusha nayen aliudhuria katika uzinduzi wa maonyesho haya ya vito na madini
Na Woinde shizza,Arusha
 wananchi wengi wanaoishi karibu na migodi mbalimbali inayochimba madini  ya aina mbalimbali wamekuwa hawanufaiki kupitia madini hayo kutokana na viongozi wao wa maeneo husika kutokuwa na  usiano mzuri na wamiliki wa migodi hiyo. 

Hayo yamebainishwa na mbunge wa jimbo la Simanjiro Jemsi ole milya wakati akiongea katika uzinduzi wa maonyesho   vito na madini  yaliofunguliwa leo jijini hapa

Alisema kuwa japo kuwa madini mengi yenye dhamani yanachibwa hapa nchini lakini ukifuatilia maisha ya wananchi wa maeneo ambayo madini hayo hayafanani kabisa nao kwani asilimia kubwa ya wananchi hao ni maskini sana  na wengine awajiwezi

“asilimia kubwa  ya wananchi ambao madini hayo yanachibwa ukifatilia maisha yao hayafai kwani ni duni  hawana maendeleo  yoyote ,kwa ufupi awanufaiki na madini ambayo yanatoka katika maeneo yao hivyo ni wajibu waserikali kuangalia upya swala hili na kuanza kufatilia kwani ni kitu cha kusikitisha unakuta mwananchi mfano wa mererani madini yanachibwa kwao lakini ukiangalia maisha anaoyoishi uwezi sema anakaa sehemu Tanzanite inatokea kwa jinsi anashida”alisema Milya

Naye  kaimu naibu katibu mkuu wa wizara ya Nishati na madini Jemsi Mdoe  alisema kuwa sera ipo na sheria ipo ya kuakikisha wananchi ambao wanazunguka maeneo ya migodi wanasaidiwa  na migodi hiyo lakini ukifuatilia kwa kiasi kikubwa wale wananchi ambao hawanufaiki ni wale ambao unakuta viongozi wao wa mtaa au kijiji awanaushirikiano mzuri na viongozi au wawekezaji waliowekeza katika maeneo yao ,hivyo ni wajibu wawanchi pamoja na viongozi kurikiana kwa pamoja na kuungana ili kuweza kusaidia

Akizungumzia maonyesho haya ya vito na madini   (Arusha Gem Fair )alisema kuwa haya ni maonyesho ya sita kufanyika na yanafanyika kwa muda wa siku tatu   lengo ikiwa   kutimiza dira iliopo  katika sera ya madini ya mwaka 2009  inayosisitiza kuwa Tanzania iwe kitovu cha madini .

Alisema kuwa sekta ndogo ya vito inachangia katika uchumi wa maendeleo ya jamii  hivyo maonyesho haya  ni fursa kwa wachimbaji  na wafanyabiashara wa hapa nchini kuweza kupata fursa ya kujitangaza zaidi

“unajua  wageni wengi kutoka nchi mbalimbali wanauthuria katika maonyesho haya wengine wanakuja kununua madini wengine wameleta madini yao ili yauzwe kwaiyo hii ni fursa ya pekee ya wachimbaji wetu wa ndani kujitangaza na kupanua soko la zaidi kikubwa zaidi  waangalie ni namna gani watayafanya madini yao yawe na dhamani zaidi”alisema Jemsi
 baadhi ya madini yaliyoletwa katika maonyesho

Related

kitaifa 2915025446721521991

Post a Comment Default Comments

Tafadhari Maoni Yenye Matusi Hayatakuwa Publish Tutoe Maoni Bila Kuumiza Wala Kujeruhi Hisia Za Mtu.....@(Sponsored By Lukaza Blog)

emo-but-icon

ALI KIBA - AJE

TMT 2016.FILAMU NDIO SISI

Winner ABA 2015

BOOK ME - YOUR JOB NEEDS ME

All Recent Posts

>

Connect Us

item